Kalmomin Galician
 
Lokacin shiryawa
Lokacin girki
Jimlar lokaci
 
Author:
Nau'in girke-girke: Masu farawa
Ayyuka: 2
Sinadaran
  • ½ kilo na tsutsotsi
  • ½ albasa
  • 1 clove da tafarnuwa
  • 150 gr. soyayyen tumatir
  • 100 ml. ruwan inabi fari
  • 1 karamin cokali mai zaki ko paprika mai zafi
  • 1 tablespoon na gari
  • 1 dinka yankakken faski
  • Man fetur
  • Sal
Shiri
  1. Za mu sanya tsutsotsi cikin ruwan sanyi tare da ɗanyen gishiri mai kyau, don haka za su saki duk duniya. Za mu same su na awanni biyu. A gefe guda kuma muna sara albasa da tafarnuwa.
  2. Bayan wannan lokacin, muna jefa ruwa daga tsutsa, wanke su da kyau a ƙarƙashin famfo don cire duk datti. Mun sanya kifin a cikin kwanon rufi tare da ƙaramin gilashin ruwa, sanya wuta mai matsakaici, rufe su kuma bar su har sai sun buɗe na mintuna 3-4. Kada ku bar su da yawa, idan an dafa su da yawa to naman zai yi tauri sosai. Muna cirewa daga wuta, muna ajiyewa. Za mu ajiye ruwan dafa abinci.
  3. Muna shirya miya. A cikin kwanon rufi mai fadi, sai a zuba mai, a zuba albasa a soya. Idan ya fara ɗaukar launi, ƙara minced tafarnuwa, kada tafarnuwa ta ƙone na minti ɗaya. Ƙara cokali na gari, haɗa, sannan ƙara paprika, sake motsawa da ƙara soyayyen tumatir, gauraya sosai.
  4. Ƙara farin giya, bar shi ya dafa minti 2-3 don barasa ya ƙafe.
  5. Sa'an nan kuma mu ƙara madaidaicin broth na ƙwanƙwasa, adadin ɗanɗano, amma yana da kyau a ƙara kaɗan kuma kamar yadda kuke ƙarawa. Ku ɗanɗana kuma ku ƙara gishiri kaɗan.
  6. Da zarar miya ya zama abin da kuke so, ƙara kuliyoyi, haɗa da kyau. Sara faski kuma ƙara.
  7. Bari kuliyoyin su dafa na mintuna kaɗan tare da miya. Dole ne ku motsa don kada cakuda su gauraye da miya.
Recipe ta Kayan girke girke a https://www.lasrecetascocina.com/almejas-a-la-gallega/